Tips to Improve Digestion | हिवाळ्यात डायजेशन ठेवायचे असेल ठिक, तर ‘या’ 5 वस्तूंचा दररोजच्या आहारात करा समावेश

0

एन पी न्यूज 24  ऑनलाइन टीम – Tips to Improve Digestion | आजच्या जीवनशैलीत फास्ट फूड आणि जंक फूड खाणे काही लोकांसाठी आवड आहे, तर काही लोकांसाठी ती सक्ती आहे. पण दोन्ही बाबतीत याचा परिणाम तुमच्या पचनावर होतो. ज्यामुळे गॅस, अपचन, पोट फुगणे, बद्धकोष्ठता यासारख्या समस्या आपल्या समोर येतात. जे पुढे अनेक आजारांचे कारण बनू शकतात. (Tips to Improve Digestion)

अशा परिस्थितीत, आपल्या आहारात अशा काही गोष्टींचा समावेश करणे महत्वाचे आहे जे आपले पचन चांगले ठेवण्यास मदत करू शकतात. चला तर मग आज आम्ही तुम्हाला अशाच 5 गोष्टींबद्दल सांगत आहोत, ज्यांचा तुम्ही तुमच्या आहारात समावेश करून तुमची पचनक्रिया सुधारण्यास मदत करू शकता. या 5 गोष्टींबद्दल जाणून घेऊया ज्यामुळे पचनक्रिया बरोबर राहते. (Tips to Improve Digestion)

1. पपई (Papaya)
पपई खाल्ल्याने तुमची पचनशक्ती बर्‍याच प्रमाणात सुधारते. पपई हे फायबर आणि प्रोटीन सारख्या इतर अनेक पोषकतत्वांचा चांगला स्रोत आहे. जे पचन व्यवस्थित ठेवण्यास मदत करते आणि गॅस आणि बद्धकोष्ठता सारख्या समस्यांपासून आराम देते.

2. आले (Ginger)
आले तुमची पचनक्रिया सुधारण्यासही मदत करते. इतकंच नाही तर त्यात भरपूर पोषक तत्व असतात, ज्यामुळे गॅस आणि अपचन सारख्या समस्यांपासून आराम मिळतो. तसेच इम्युनिटी (Immunity) मजबूत होण्यासही मदत होते. (Tips to Improve Digestion)

3. चिया सिड्स (Chia seeds)
चिया सिड्स पचन व्यवस्थित ठेवण्यास तसेच वजन नियंत्रित ठेवण्यास देखील मदत करतात. चिया सिड्समध्ये भरपूर फायबर असते जे बद्धकोष्ठता आणि अपचन सारख्या समस्या कमी करण्यास मदत करते.

4. सफरचंद (Apple)
तुमची पचनक्रिया चांगली राहण्यासाठी आहारात सफरचंदांचाही समावेश करू शकता. यामुळे गॅस, अपचन यांसारख्या समस्यांपासून लवकर आराम मिळतो.
वास्तविक, सफरचंद प्रथिने, फायबर आणि जीवनसत्त्वे यांसारख्या इतर अनेक पोषक तत्वांनी समृद्ध आहे, जे आरोग्यासाठी बरेच फायदे देखील देते.

Related Posts