Omicron | तुम्ही ओमिक्रॉनने संक्रमित आहात किंवा नाही? शरीरात सर्वप्रथम दिसते ‘हे’ एक लक्षण; जाणून घ्या

0

एन पी न्यूज 24 ऑनलाइन टीम – Omicron | कोरोनाचा वेग थांबण्याचे नाव घेत नाही. Omicron सह जगभरात त्याच्या सबव्हेरिएंट BA.2 ने देखील लोकांच्या चिंता वाढवल्या आहेत. भारतासह अनेक देशांमध्ये BA.2 ची प्रकरणे समोर येत आहेत. भारतात BA.2 चे 530 नमुने नोंदवले गेले आहेत.

आतापर्यंत कोरोनाची 20 हून अधिक लक्षणे आढळून आली आहेत. त्यामुळे एखाद्या व्यक्तीची कोरोना चाचणी कधी करावी हे कळणे कठीण होत आहे. अशा स्थितीत, ब्रिटनमधील काही तज्ञांच्या मते, ओमिक्रॉनचे असे लक्षणे देखील आहे, ज्यानंतर एखाद्या व्यक्तीने त्याची कोरोना चाचणी करून घ्यावी.

संशोधनात असे सुचवण्यात आले आहे की जेव्हा तुम्हाला संसर्ग होतो तेव्हा घसा खवखवणे हे पहिले लक्षण असते, त्यामुळे तज्ञांचे म्हणणे आहे की ज्या लोकांना ही लक्षणे दिसतात त्यांनी घरीच राहून त्यांची कोविड चाचणी लवकरात लवकर करून घ्यावी.

शिकागोच्या सार्वजनिक आरोग्य विभागाचे आयुक्त डॉ. अ‍ॅलिसन अरवाडी यांनी सांगितले की, घसा खवखवणे हे कोरोनाचे सर्वात सामान्य लक्षण आहे आणि ते दिसताच तुम्ही स्वतःची चाचणी करून घ्यावी. तुम्हाला कोणत्याही कारणाने घसा दुखत असेल किंवा तुम्ही सौम्य आजारी असाल तरीही तुम्ही घरीच थांबावे, असेही ते म्हणाले. (Omicron)

कोरोनाच्या सामान्य लक्षणांमध्ये नाक वाहणे, डोकेदुखी, थकवा, वास न येणे आणि भूक न लागणे यांचा समावेश होतो.

याशिवाय लसीकरण झालेल्या लोकांमध्ये कान दुखण्यासारखी लक्षणेही आढळून आली आहेत.
यासोबतच सांधेदुखीचा देखील कोरोनाच्या सामान्य लक्षणांमध्ये
समावेश करण्यात आला आहे.
राष्ट्रीय सांख्यिकी कार्यालयाने देखील कोरोनाची 3 लक्षणे उघड केली
आहेत – कफ, थकवा आणि डोकेदुखी.

NHS ने ठरवून दिलेल्या कोरोना व्हायरसच्या तीन मुख्य लक्षणांपेक्षा ही वेगळी आहेत जी मार्च 2020 पासून बदललेली नाहीत.
NHS अजूनही कोविड-19 ची प्रमुख चिन्हे म्हणून सतत खोकला, चव, वास कमी होणे आणि उच्च तापमान सूचीबद्ध करते.

(Disclaimer :- वरील लेखामध्ये सांगितलेले विधी, पध्दती आणि दाव्यांचं आम्ही कुठलंही समर्थन करत नाही. त्यांना केवळ सल्ला म्हणून घ्यावं. अशा पध्दतीच्या कोणत्याही उपचार / औषध / आहारावर अंमल करण्यापुर्वी डॉक्टरांचा सल्ला घेणे आवश्यक आहे.)

Web Title :- Omicron | omicron this symptom help you predict infection before a covid test

Join our WhatsApp GroupTelegramfacebook page and Twitter for every update

Tips to Improve Digestion | हिवाळ्यात डायजेशन ठेवायचे असेल ठिक, तर ‘या’ 5 वस्तूंचा दररोजच्या आहारात करा समावेश

Weak Immunity | इम्यूनिटी कमजोर होण्याचे ‘हे’ आहेत 5 संकेत, जर शरीरात दिसले तर तात्काळ व्हा सावध

Control Uric Acid | यूरिक अ‍ॅसिड नियंत्रित करण्यात उपयोगी मानले जातात ‘हे’ ड्रायफ्रुट्स, जाणून घ्या

Leave A Reply

Your email address will not be published.