How To Get Rid Of Belly Fat | हिवाळ्यात ‘या’ 6 गोष्टींचा करा आहारात समावेश, चरबी वितळेल अगदी लोण्यासारखी…

0

एन पी न्यूज 24 ऑनलाइन टीम – आजकाल प्रत्येकाला तंदुरुस्त राहायचे आहे (How To Get Rid Of Belly Fat). परंतु या धकाधकीच्या दैनंदिन जीवनामुळे आणि अस्वस्थ जीवनशैलीमुळे असे करणे खूप कठीण झाले आहे. यामुळे अनेक लोक लठ्ठपणाचे (Obesity) शिकार होतात. त्यामुळे शरीरात चरबी वाढू लागते. अशा वेळी तुम्ही तुमच्या आहारात काही आरोग्यदायी पदार्थांचा समावेश करून तुमची चरबी सहज कमी शकता (How To Get Rid Of Belly Fat).

एवोकॅडो (Avocado) –

शरीरातील चरबी कमी करण्यासाठी आहारात एवोकॅडोचा समावेश करा. त्यात मोनोसॅच्युरेटेड फॅट्स भरपूर प्रमाणात असतात. याशिवाय यामध्ये भरपूर फायबर (Fiber) असते. जे टाइप 2 मधुमेह (Type 2 Diabetes) आणि लठ्ठपणा कमी करण्यास मदत करते (Help To Reduce Obesity).

अक्रोड (Walnuts) –

तुम्ही तुमच्या आहारात अक्रोडाचाही समावेश करू शकता. यामध्ये ओमेगा ३ फॅटी अॅसिड भरपूर असते (Omega 3 Fatty Acid). हे वजन कमी करण्यासाठी खूप फायदेशीर मानले जाते (Good For Weight Loss). याचे सेवन केल्याने तुमचे पोट भरलेले राहते, ज्यामुळे चयापचय गतिमान होते (Metabolism Is Accelerated). त्यामुळे शरीरातील चरबी कमी होते (How To Get Rid Of Belly Fat).

हिरव्या भाज्या (Green Vegetables) –

चरबी कमी करण्यासाठी हिरव्या भाज्यांचा आहारात समावेश करा (Helps To Reduce Fat). वजन कमी करण्यासाठी हिरव्या भाज्या खूप फायदेशीर मानल्या जातात. त्यामुळे शरीरातील चरबी कमी करण्यासाठी हिरव्या भाज्या अत्यंत गुणकारी आहे.

मेथीचे दाणे (Fenugreek Seeds) –

तुम्ही तुमच्या आहारात मेथीच्या दाण्यांचाही समावेश करू शकता. हे ओमेगा ३, अँटिऑक्सिडंट्स
(Anti-Oxidant) आणि फायबरने युक्त आहेत. तुमच्या शरीरातील चरबी कमी करण्यासाठी हे खूप फायदेशीर मानले जातात.

पपई (Papaya) –

चरबी कमी करण्यासाठी तुम्ही तुमच्या आहारात पपईचा समावेश केला पाहिजे.
पपईने तुमची चरबी कमी होते. पपई ही बीटा कॅरोटीनने (Beta Carotene) सुसज्ज आहे,
पपई तुमचे फ्री रॅडिकल्स पासून संरक्षण करते. यासोबतच पपई तुमची चयापचय क्रिया सुधारण्यासाठी मदत करते (helps in improving metabolism).

Join our WhatsApp GroupTelegramfacebook page and Twitter for every update

हे देखील वाचा

Leave A Reply

Your email address will not be published.