Reduce Fat | वेगाने फॅट कमी करण्यासाठी उपयोगी आहेत ‘या’ गोष्टी, त्यांचा आहाराच्या यादीत आवश्य करा समावेश

0

एन पी न्यूज 24 ऑनलाइन टीम – Reduce Fat | वजन वाढणे ही आजकाल एक सामान्य समस्या झाली आहे. त्यामुळे वेळेपूर्वीच अनेक प्रकारचे आजार माणसाला घेरतात. वजन कमी करण्यासाठी लोक विविध पद्धतींचा अवलंब करतात, परंतु जर तुम्हाला तुमचे वजन खरोखर नियंत्रित करायचे असेल, तर तुमच्या आहारावर नियंत्रण ठेवायला शिका. (Reduce Fat)

चुकीचा आहार हे चरबी जमा होण्याचे सर्वात मोठे कारण आहे. यासाठी बाहेरचे जंक फूड, फास्ट फूड, तेलकट पदार्थ खाणे कमी करा आणि कमी कॅलरीयुक्त पदार्थांचा आहारात समावेश करा. वजन नियंत्रित ठेवण्यासाठी कोणत्या गोष्टी उपयुक्त आहेत ते जाणून घेवूयात. (Reduce Fat)


1. पीनट बटर (Peanut butter)

जर तुम्हाला लोणी आवडत असेल आणि लठ्ठपणा वाढण्याच्या भीतीने आहारावर नियंत्रण ठेवात असाल, तर आहारात पीनट बटरचा समावेश करा. पीनट बटर हे खायलाही खूप चविष्ट असते आणि त्यात कॅलरीज कमी असतात. तुम्ही सकाळी नाश्त्यात ओटमील किंवा ब्राऊन ब्रेडसोबत खाऊ शकता. त्यामुळे वजनही कमी होईल आणि शरीराला आवश्यक पोषक घटकही मिळतील.


2. अंडी (Eggs)

अंड्यांमध्ये प्रोटीने भरपूर असतात आणि त्यामुळे पोट जास्त काळ भरलेले राहते. हे खाल्ल्याने पोटाला जास्त वेळ भूक लागत नाही.
अशा स्थितीत तुम्ही ते सकाळी नाश्त्यात घेऊ शकता. अंडे तुमच्या शरीरासाठी देखील फायदेशीर आहे आणि जास्त खाण्यापासून तुमचे रक्षण करते.
त्यामुळे तुमचे वजन नियंत्रणात राहते.


3. ओटमील (Oatmeal)

ओटमील फायबरने समृद्ध आहे आणि कार्ब्जचा एक चांगला स्त्रोत देखील आहे. पण तरीही तुमचे वजन नियंत्रित ठेवण्यासाठी ते उपयुक्त आहे.
नाश्त्यात ओटमील खाल्ल्याने जास्त वेळ भूक लागत नाही आणि शरीरात जास्त वेळ ऊर्जा राहते. यामुळे आहारात ओटमीलचा समावेश करू शकता.

4. बीया (seeds)

शीशम, चिया, फ्लेक्स, भोपळ्याच्या बिया इत्यादी देखील वजन नियंत्रित ठेवण्यासाठी उपयोगी आहेत. यामुळे शरीरातील कमकुवतपणा दूर होतो आणि ऊर्जाही टिकून राहते. या गोष्टी देखील उपयुक्त (These things are also useful) आहारात गहू, सोया, बाजरी, ज्वारी, नाचणी आणि ब्राऊन राईस यांचा समावेश करा. त्यामध्ये फायबर भरपूर प्रमाणात असते, तसेच या गोष्टी भरपूर पौष्टिक असतात. हे खाल्ल्याने पोट दीर्घकाळ भरलेले राहते आणि लठ्ठपणा कमी होतो.

(Disclaimer : वरील लेखामध्ये सांगितलेले विधी, पध्दती आणि दाव्यांचं आम्ही कुठलंही समर्थन करत नाही. त्यांना केवळ सल्ला म्हणून घ्यावं. अशा पध्दतीच्या कोणत्याही उपचार / औषध / आहारावर अंमल करण्यापुर्वी डॉक्टरांचा सल्ला घेणे आवश्यक आहे.)

Web Title :- Reduce Fat | these things are helpful in reducing fat fast include them your diet plan

Join our Whatsapp GroupTelegram, and facebook page for every update

Iron Rich Food | हिमोग्लोबिनच्या कमतरतेमुळे शरीरात होत असेल आयर्नची कमतरता, तर ‘या’ 6 खाद्यपदार्थांनी होईल फायदा

Blood Sugar | कोणते पदार्थ वाढवतात ब्लड शुगर आणि कोणते कमी करतात? येथे पहा यादी

Exercise During Period | पीरियड्समध्ये वर्कआऊट करणे योग्य की चुकीचे? जाणून घ्या काय सांगतात तज्ज्ञ

Leave A Reply

Your email address will not be published.