Omicron Top Symptom | ओमिक्रॉनच्या रूग्णांमध्ये दिसत असलेली सर्व 14 लक्षणे आली समोर; परंतु ‘या’ 5 लक्षणांनी पीडित आहेत बहुतांश लोक

0

एन पी न्यूज 24 ऑनलाइन टीम – Omicron Top Symptom | कोरोना व्हायरसचा कहर थांबण्याचे नाव घेत नाही. ओमिक्रॉन व्हेरिएंट (Covid-19 Omicron) आल्यानंतर नवीन दैनंदिन प्रकरणे वेगाने वाढत आहेत. भारतात एकेकाळी दैनंदिन प्रकरणांनी दोन लाखांचा टप्पा ओलांडला होता. WHO ने ओमिक्रॉनचे वर्णन पूर्वीच्या सर्व व्हेरिएंटपेक्षा वेगाने पसरणारा संसर्ग असे केले आहे. (Omicron Top Symptom)

ओमिक्रॉनची (Omicron Covid Variant) लक्षणे सौम्य आहेत आणि रुग्ण लवकर बरे होत आहेत. ओमिक्रॉन वरच्या श्वसन प्रणालीवर परिणाम करतो ज्यामुळे सर्दीसारखी सौम्य लक्षणे उद्भवतात. यामुळे फुफ्फुसांना कमी नुकसान होते, जे नक्कीच दिलासादायक आहे.

डेल्टा व्हेरिएंट गंभीर आजारांना कारणीभूत ठरतो, ज्यामुळे हॉस्पिटलायझेशन आणि मृत्यू होऊ शकतो. डेल्टामुळे उद्भवलेल्या दुसर्‍या लाटेदरम्यान, अनेकांना खोकला, ताप, वास आणि चव कमी होण्यापासून ते धाप लागणे, छातीत दुखणे, फुफ्फुसाचा गंभीर संसर्ग यासारख्या गंभीर लक्षणांचा अनुभव आला.

याउलट, ओमिक्रॉन व्हेरिएंटचा संसर्ग फुफ्फुसांना होण्याची शक्यता कमी आहे. हा लक्षणीयरीत्या सौम्य आहे. हा व्हेरिएंट सर्दी किंवा फ्लूसारखा असू शकतो, असेही तज्ञ गृहीत धरत आहेत. बिझनेस इनसायडरने अलीकडेच यूके झोन कोविड लक्षण अभ्यासातील डेटा वापरून एक चार्ट जारी केला आहे, ज्यामध्ये ओमिक्रॉनची लक्षणे सर्वात हलकी ते सर्वात गंभीर दर्शवली आहेत. याने त्या विशिष्ट लक्षणांनी ग्रस्त असलेल्या लोकांची टक्केवारी देखील प्रकाश टाकला. (Omicron Top Symptom)

14 ओमिक्रॉनची लक्षणे

वाहणारे नाक: 73%

डोकेदुखी: 68%

थकवा: 64%

शिंका येणे: 60%

घसा खवखवणे: 60%

सततचा खोकला: 44%

कर्कश आवाज: 36%

थंडी वाजून येणे किंवा थरथरणे: 30%

ताप: 29%

चक्कर येणे: 28%

मेंदूचे धुके: 24%

स्नायू दुखणे: 23%

वास कमी होणे: 19%

छातीत दुखणे: 19%

कोरोना चाचणी कधी करावी?
जेव्हा तुम्हाला संसर्ग होतो आणि लक्षणे जाणवतात तेव्हा कोरोनाचा इन्क्युबेशन काळ सुरू होतो. तो 1-14 दिवसांच्या दरम्यान होऊ शकतो. सामान्यपणे 5 दिवसात असे होऊ शकते. डब्ल्यूएचओच्या मते, एखाद्या व्यक्तीला विषाणूची लागण झाल्यानंतर लक्षणे दिसण्यासाठी सरासरी पाच ते सहा दिवस लागतात, तसेच यास 14 दिवसही लागू शकतात.

पॉझिटिव्ह असल्यास कधीपर्यंत राहावे आयसोलेट
CDC नुसार, जर कोणी पॉझिटिव्ह असेल तर, त्यांना चाचणीच्या तारखेपासून
किमान 5 दिवस (लक्षणे नसल्यास) वेगळे ठेवावे. लक्षणे आढळल्यास,
किमान 5 दिवस वेगळे ठेवा. भारतातील खउचठ ने म्हटले आहे की रुग्ण 10 दिवसांऐवजी सात दिवस घरी राहू शकतात.

सौम्य लक्षणांकडे दुर्लक्ष करू नका
तज्ञांनी ओमिक्रॉनला हलके घेण्याविरूद्ध इशारा दिला आहे. हा सौम्य असू शकतो, परंतु त्याच्या उच्च संसर्ग दराने जगभरात चिंता वाढवली आहे. या दरम्यान कोविडच्या नियमांचे पालन करणे महत्त्वाचे आहे. मास्क घाला, सामाजिक अंतर ठेवा, स्वच्छतेचे योग्य पालन करा आणि घराबाहेर पडणे टाळा.

Disclaimer : वरील मजकुरात नमूद सल्ला आणि सूचना केवळ सामान्य माहितीच्या उद्देशाने आहेत. तो व्यावसायिक वैद्यकीय सल्ला म्हणून घेऊ नये. काही प्रश्न किंवा समस्या असल्यास नेहमी डॉक्टरांचा सल्ला घ्या.

Web Title :- Omicron Top Symptom | beware of top 14 omicron variant symptoms from running nose to headache fever chest-pain

Join our WhatsApp GroupTelegramfacebook page and Twitter for every update

Diabetes | सकाळी उशिरापर्यंत झोपणारी किशोरवयीन मुले मधुमेहाला पडू शकतात बळी, जाणून घ्या काय सांगते संशोधन

तुम्ही सुद्धा जास्त Paracetamol घेत आहात का?, वयाच्या हिशेबाने ‘हा’ आहे क्रोसीन,काल्पोल, डोलोचा योग्य डोस

EPFO | 30 वर्षापेक्षा कमी वयात सुरू केली नोकरी आणि 18 हजारपेक्षा कमी असेल पगार तर निवृत्तीला किती मिळेल फंड, जाणून घ्या?

Leave A Reply

Your email address will not be published.