Exercise Mistakes | एक्सरसाईज करताना नेहमी लोक करतात ‘या’ 4 चूका, जाणून घ्या कोणत्या

0

एन पी न्यूज 24 ऑनलाइन टीम – Exercise Mistakes | जर तुम्ही वजन नियंत्रित ठेवण्यासाठी व्यायाम करत असाल किंवा फिटनेस प्रेमी असाल आणि फिट राहण्यासाठी जिममध्ये तासनतास व्यायाम करत असाल तर व्यायामादरम्यान काही गोष्टींची काळजी घेणे खूप गरजेचे आहे. तंदुरुस्त राहण्यासाठी आणि वजन नियंत्रित ठेवण्यासाठी व्यायाम (Weight Control Exercise) करताना, आपण काही चुका करतो ज्यामुळे आपल्या वर्कआउटचा प्रभाव कमी होऊ शकतो. (Exercise Mistakes)

वर्कआउट करताना केलेल्या चुका तुमच्या आरोग्याला फायदा होण्याऐवजी हानी पोहोचवू शकतात. या चुकांमुळे तुम्हाला तुमच्या वर्कआउटचा पूर्ण फायदा मिळत नाही. वर्कआउट करताना तुम्ही कोणत्या चुका करता आणि त्या कशा सुधारू शकता ते जाणून घेवूयात (Here are 4 common mistakes people make when exercising)…

व्यायाम करताना सैल किंवा घट्ट कपडे घालणे (The clothes you wear when exercising should not be too tight or too loose)
व्यायाम करताना तुम्ही जे कपडे घालता ते फार घट्ट किंवा खूप सैल नसावेत. वर्कआउटचे कपडे घाम शोषले जातील असे असावेत. अशा कपड्यांमुळे वर्कआउट करताना इरिटेशन होते. तुमचे कपडे स्ट्रेचेबल असावेत, जेणेकरून वर्कआउट करताना शरीराची हालचाल सुलभ होईल.

बॉडी वॉर्म अप न करणे :
काही लोक जिममध्ये गेल्यावर थेट व्यायाम करायला सुरुवात करतात, शरीर वॉर्म अप करत नाहीत, जे पूर्णपणे चुकीचे आहे. यामुळे शरीरात वेदना वाढू शकतात किंवा दुखापत होण्याचा धोका असतो. (Warm up before starting the exercise)

रोज एकच व्यायाम करणे (Do not do the same exercise every day)
काही लोकांना वाटतं की वजन कमी करण्यासाठी जर त्यांनी रोज हेवी
व्यायाम केला तर त्याचा त्यांच्या शरीरावर जास्त परिणाम होईल,
पण हे पूर्णपणे चुकीचे आहे. जर तुम्ही दररोज असाच वर्कआउट करत असाल तर ते तुमच्यासाठी कंटाळवाणे होऊ शकते. तसेच एकाच प्रकारचा व्यायाम केल्याने शरीरावर चांगले परिणाम मिळत नाहीत. (Exercise Mistakes)

Related Posts

Almonds Side Effects | आरोग्यासाठी लाभदायक आहेत बदाम, परंतु…