Best Business Ideas | गावातील लोकांनी कमी खर्चात सुरू करावेत हे 7 उद्योग, कमी वेळात होईल मोठी कमाई; जाणून घ्या

0

एन पी न्यूज 24 ऑनलाइन टीम – Best Business Ideas | प्रत्येक वेळी कोरोना महामारीमुळे (Business in Covid Pandemic) लोक घरी परतायला लागतात. काही लोक नोकरी सोडून स्वत:चा व्यवसाय सुरू करण्याचा निर्णय घेतात. जर तुम्हीही अशा लोकांमध्ये असाल तर आज आम्ही तुमच्यासाठी कमी खर्चाच्या काही बिझनेस आयडिया (Low Cost Business Ideas) येथे सांगणार आहोत. हे बिझनेस सुरू करून तुम्ही चांगला नफा मिळवू शकता. (Best Business Ideas)

कमी खर्चाच्या बिझनेस आयडिया (Low Cost Business Ideas)

1. खत आणि बियाणे स्टोअर (Fertilizer and Seed Store)

2. शहरांमध्ये शेतमालाची विक्री (Selling Produce in Cities)

3. सेंद्रिय शेती (Organic Farming)

4. शीतगृह (Cold Storage)

5. कुक्कुटपालन (Poultry Farming)

6. पशुधन शेती (Livestock Farming)

7. दूध केंद्र (Milk Center)

1. खत आणि बियाणे स्टोअर (Fertilizer and Seed Store)
शेतकर्‍यांना खते आणि बियाणांची गरज असते हे आपणा सर्वांना माहीत आहे, पण ही सुविधा प्रत्येक गावात उपलब्ध नाही. जर तुम्हाला व्यवसाय सुरू करायचा असेल तर तुम्ही तुमच्या गावात किंवा शहरात खत आणि बियाणांचे दुकान उघडू शकता. यासाठी तुम्ही सरकारच्या अनुदानाचा लाभही घेऊ शकता. कमी खर्चात तुम्ही हा व्यवसाय सुरू करू शकता.

2. शहरांमध्ये शेतमालाची विक्री (Selling Produce in Cities)
अनेकदा शेतमालाला चांगला भाव गावात किंवा बाजारात मिळत नाही. अशा परिस्थितीत तुम्ही थेट घरोघरी जाऊन तुमचा माल शहरात विकू शकता. या व्यवसायाच्या सुरूवातीस, कठोर परिश्रम करावे लागतील, परंतु थोड्याच काहात एक चांगला ग्राहकवर्ग तयार होईल. तुम्ही शहरात बटाटे, कांद्यापासून ते शुद्ध तूप, ताक, दूध आणि भाजीपाला इत्यादींची विक्री करू शकता. (Best Business Ideas)

3. सेंद्रिय शेती (Organic Farming)
आजकालची जीवनशैली खूप बदलली आहे, त्यामुळे लोकांना सेंद्रिय फळे आणि भाज्या अधिक खायला आवडतात. यासाठी लोक सहजपणे मोठी किंमत मोजतात. अर्धा एकरापासून सुरुवात केली तर मागणीनुसार उत्पादन वाढू शकते.

4. शीतगृह (Cold Storage)
कोल्ड स्टोरेजची सोय नसल्याने अनेकदा फळे आणि भाजीपाला खेडोपाडी आणि शहरांमध्ये खराब होतो. यासाठी होणारा खर्च इतर व्यावसायापेक्षा अधिक आहे, परंतु तुम्हाला यामध्ये चांगला परतावा देखील मिळतो. अशा परिस्थितीत, लहान पातळीवर कोल्ड स्टोरेज सुरू करू शकता.

5. कुक्कुटपालन Poultry Farming)
हा व्यवसाय दोन प्रकारे करता येतो. प्रथम, अंडी उत्पादनासाठी लेयर कुक्कुट पालन करावे लागेल, तर चिकन विकण्यासाठी बॉयलर चिकन आवश्यक असेल. यासाठी प्राथमिक ज्ञान असणे आवश्यक आहे. यासोबतच कोंबड्यांची चांगली काळजी घेणे गरजेचे आहे.

6. पशुधन शेती (Livestock Farming)
पशुपालन म्हणजे पशुधनाशी संबंधित व्यवसाय जसे की, गाय, म्हैस, शेळी, कुक्कुटपालन इ. या व्यवसायांतर्गत कमी खर्चात जनावरे खरेदी करावीत. यानंतर पालनपोषण करावे लागते आणि नंतर चढ्या भावाने विकावे. हा सर्वोत्तम आणि फायदेशीर व्यवसाय आहे.

7. दूध केंद्र (Milk Center)
गावातील लोक पशुपालन आणि शेतीशी संबंधित आहेत. प्रत्येक शेतकर्‍याकडे निश्चितपणे एक गाय किंवा म्हैस असते, त्यामुळे तुम्ही दूध केंद्राचा व्यवसाय सुरू करून चांगला नफा मिळवू शकता. यासाठी जवळच्या डेअरी फार्मशी संपर्क साधून टायअप करावे लागेल.

Web Title :- Best Business Ideas | low cost business ideas for village people

Join our WhatsApp GroupTelegramfacebook page and Twitter for every update

Online Correction In Aadhaar Card | ‘आधार कार्ड’मध्ये ऑनलाइन सुधारणा करण्यासाठी लागतात ‘ही’ 32 कागदपत्रे, पहा – संपूर्ण यादी

PM Kisan | सरकारने बदलले नियम, आता ‘या’ कागदपत्रांशिवाय मिळणार नाहीत पैसे, तात्काळ करा अपडेट

Indian Railways | तुमच्या ट्रेन तिकिटावर इतर कुणीही व्यक्ती करू शकतो प्रवास ! रेल्वेने दिली सुविधा, जाणून घ्या कशी?

Leave A Reply

Your email address will not be published.