SSY | ‘या’ सरकारी योजनेत अवघ्या 400 रुपयांच्या गुंतवणुकीवर मिळवू शकता जवळपास 65 लाखाची रक्कम, जाणून घ्या नियम आणि अटी

0

नवी दिल्ली : वृत्तसंस्था – SSY | जर तुम्हीही गुंतवणूक करण्याचा विचार करत असाल आणि कमी पैशात जास्त पैसे मिळवू इच्छित असाल तर ही बातमी तुमच्यासाठी महत्त्वाची ठरू शकते. येथे आपण अशा योजनेबद्दल माहिती घेणार आहोत, जी तुम्हाला फक्त 400 रुपयांच्या गुंतवणुकीवर सुमारे 65 लाखांची रक्कम देईल.

(SSY) कोणत्याही जोखमीशिवाय या योजनेत सर्वाधिक व्याजदर दिला जातो. ही योजना सुकन्या समृद्धी योजना (Sukanaya Samridhi Yojna – SSY) आहे, ज्यामध्ये अनेक फायदे देखील दिले जातात. चला जाणून घेऊया या योजनेची सविस्तर माहिती…

सुकन्या समृद्धी योजना (SSY)
सुकन्या समृद्धी योजना दीर्घ कालावधी गुंतवणूक योजना (long term investment shares) आहे. या योजनेअंतर्गत तुम्ही फक्त तुमच्या मुलीसाठीच खाते उघडू शकता, गुंतवणूक करून तुम्ही तुमच्या मुलीचे शिक्षण आणि भविष्याबद्दल खात्री बाळगू शकता. यासाठी तुम्हाला मोठी रक्कम गुंतवण्याचीही गरज नाही.
तुम्ही तुमच्या क्षमतेनुसार या योजनेत गुंतवणूक करू शकता. याअंतर्गत 10
वर्षांपर्यंतच्या मुलीचे खाते सुकन्या समृद्धी योजनेत उघडता येते.
ज्यामध्ये तुम्ही वार्षिक किमान 250 रुपये आणि जास्तीत जास्त 1.5 लाख रुपये गुंतवू शकता.
ही योजना वयाच्या 21 व्या वर्षी मॅच्युअर होते.

18 वर्षानंतरही काढू शकता पैसे
ही योजना 21 वर्षांच्या मॅच्युरिटीसह येते, परंतु 18 वर्षानंतरही, या योजनेतून एकूण रकमेच्या 50% पैसे काढता येतात. यानंतर 21 वर्षे पूर्ण झाल्यावर पूर्ण पैसे दिले जातात. याशिवाय या योजनेचा एक फायदा असाही आहे की त्यात फक्त 15 वर्षे पैसे जमा करावे लागतील. परंतु तुम्हाला संपूर्ण 21 वर्षे व्याज मिळत राहील.
या योजनेअंतर्गत सरकार 7.6% व्याज देते. जर तुम्हाला तुमच्या मुलीसाठी हे
खाते उघडायचे असेल तर तुम्ही या योजनेत दोन मुलींसाठी खाते उघडू शकता
किंवा जुळी असल्यास तीन मुलांसाठी खाते उघडू शकता.

 

कोणत्या वयात गुंतवणूक करावी
तुम्हाला किती नफा मिळवायचा आहे यावर गुंतवणुकीचे वय अवलंबून असते. या योजनेअंतर्गत, जर तुम्हाला तुमच्या मुलीसाठी वयाच्या 10 व्या वर्षी गुंतवणूक करायची असेल, तर तुम्हाला फक्त 11 वर्षापर्यंत गुंतवणूक कालावधी मिळेल. पण जर तुम्ही तुमच्या मुलीसाठी वयाच्या पाचव्या वर्षी या योजनेत गुंतवणूक केली तर तुम्हाला 16 वर्षांची गुंतवणूक करता येईल. दुसरीकडे, जर तुम्ही वयाच्या 1 वर्षापासून गुंतवणूक करण्यास सुरुवात केली तर
तुम्हाला 21 वर्षांचा कालावधी मिळेल. मात्र, तुम्ही वयाच्या 15 वर्षापर्यंतच
गुंतवणूक करू शकता. त्यानुसार, तुम्ही जितकी जास्त गुंतवणूक कराल
तितकी जास्त मॅच्युरिटी रक्कम तुम्हाला मिळेल.

 

 

65 लाख रुपये कसे मिळतील
जर तुम्ही तुमच्या 1 वर्षाच्या मुलीसाठी 2021 मध्ये गुंतवणूक करण्यास सुरुवात केली असेल.यानंतर, जर तुम्ही एका महिन्यात 12,500 रुपये म्हणजेच दररोज 416 रुपये गुंतवले तर वर्षभरात 15,00,00 रुपये
जमा होतील. यामध्ये तुम्ही ही गुंतवणूक 15 वर्षांसाठी जमा कराल.
म्हणजेच एकूण गुंतवणूक 2,250,000 रुपये असेल. वार्षिक 7.6% दराने,
तुम्हाला एकूण रु 4,250,000 व्याज मिळेल. त्यानुसार 2042 मध्ये मुलगी 21
वर्षांची झाल्यावर ही योजना मॅच्युअर होईल. आणि तुमची एकूण रक्कम रु.6,500,000 होईल.

 

Re