माकडांच्या हल्ल्यात ‘शूटर दादी’ जखमी, ‘एम्स’ हॉस्पीटलमध्ये भरती !

0

नवी दिल्ली : एन पी न्यूज 24 – ‘शुटर दादी’ या नावाने प्रसिद्ध असलेली आणि जगातील सर्वात तुफान नेमबाज चंद्रो तोमर (87) गेल्या पाच दिवसांपासून दिल्लीतील एम्समध्ये दाखल आहे. त्यांच्यावर शुक्रवारी यशस्वी ऑपरेशन करण्यात आले. लवकरच त्यांना रुग्णालयातून सोडण्यात येईल, असे डॉक्टरांनी सांगितले आहे.

वास्तविक, उत्तर प्रदेशच्या बागपत येथे राहणारी चंद्रो तोमरवर नुकताच शूटिंगच्यावेळी माकडांनी हल्ला केला. यादरम्यान, स्वत: चा बचाव करण्याच्या प्रयत्नात ती खुर्चीवरुन खाली पडली आणि तिच्या उजव्या पायाला फ्रॅक्चर करावे लागले. यानंतर त्यांना एम्समध्ये दाखल करण्यात आले.

ऑपरेशन नंतर, डॉक्टरांनी सांगितले की शूटर दीदीला हाडांची शस्त्रक्रिया करावी लागली. ती सध्या एम्समध्ये आहे. मात्र, बरी होताच त्यांना दवाखान्यातून सोडण्यात येईल.

बागपत जिल्ह्यातील जोहरी गावात राहणारी चंद्रो तोमरने वयाच्या 65 व्या वर्षी शूटिंग सुरू केली. तीने नेमबाजीत 25 राष्ट्रीय अजिंक्यपद जिंकली आहेत. त्यांना लोक ‘शूटर दादी’ आणि ‘रिव्हॉल्व्हर दीदी ‘ म्हणून ओळखतात.

इतकेच नव्हे तर नेमबाज दादीवरील ‘सांड़ की आंख’ हा चित्रपट येत्या महिन्यात दिवाळीला प्रदर्शित होणार आहे.

आरोग्यविषयक वृत्त 

Leave A Reply

Your email address will not be published.