वैमानिकांच्या संपामुळे ब्रिटीश एअरवेजची 1500 उड्डाणे रद्द, 3 लाख प्रवाशांचा ‘खोळंबा’

0

नवी दिल्ली : एन पी न्यूज 24 – वैमानिकांच्या संपामुळे ब्रिटीश एअरवेजने 1500 पेक्षा जास्त उड्डाणे रद्द केली आहेत. वेतन वादावरून वैमानिक सोमवारी व मंगळवारी संपावर असतील. विमान कंपनीच्या 100 वर्षाच्या इतिहासातील हा सर्वात मोठा संप मानला जात आहे.

एका इंग्रजी वृत्तपत्रानुसार सुमारे 2 लाख 80 हजार लोकांना या संपाचा फटका बसणार आहे. यामुळे सुमारे 80 दशलक्ष 704 कोटी रुपये तोटा होईल. न्यूयॉर्क, दिल्ली, हाँगकाँग आणि जोहान्सबर्गच्या सर्व उड्डाणांवर परिणाम झाला आहे. आपली उड्डाण रद्द झाल्यास कंपनीने प्रवाशांना विमानतळावर न जाण्यास सांगितले आहे.

२३ ऑगस्टला आंदोलनाची केली होती घोषणा
ब्रिटिश एअरलाईन पायलट्स असोसिएशनने (बालपा) 23 ऑगस्ट रोजी वेतन व भत्ता कपातीवरून वाद संपल्यानंतर हा संप जाहीर केला. त्यात म्हटले आहे की 9 आणि 10 सप्टेंबर रोजी पायलट संपावर असतील. बाल्पाने एअरलाइन्सचे वर्तन बेजबाबदार म्हटले आहे. त्याचबरोबर, रशियाच्या परराष्ट्र मंत्रालयानेही संप आणि उड्डाण रद्द झाल्यानंतर आपल्या नागरिकांना सूचित केले आहे.

आरोग्यविषयक वृत्त 

Leave A Reply

Your email address will not be published.