काँग्रेसचे दिग्गज नेते हर्षवर्धन पाटलांचा गणेश विसर्जनानंतर भाजपमध्ये प्रवेश ?

0

इंदापूर :एन पी न्यूज 24 – (सुधाकर बोराटे) – बुधवार दिनांक 4 सप्टेंबर रोजीच्या इंदापूर विधानसभा संकल्प मेळाव्यात हर्षवर्धन पाटील काँग्रेसमध्ये राहणार की भाजपमध्ये जाण्याचा निर्णय घेणार याबाबतची उत्सुकता उपस्थित सर्वांनाच लागली होती. मिनिटा-मिनिटाला सभेतील कार्यकर्त्यांकडुन भाजपमध्ये प्रवेश करण्याच्या घोषणा दिल्या जात होत्या. अनेकवेळा सर्व कार्यकर्त्यांकडुन एक आवाजात हात वर उंच करून भाऊ भाजपात प्रवेश करा अशा घोषणा दिल्या जात होत्या. बर्‍याच वेळा कार्यकर्त्यांमधुन भाजप प्रवेशाबाबत गोंधळही घातला गेला. त्यामुळे सर्वांच्याच नजरा हर्षवर्धन पाटील हे कोणता निर्णय घेणार याकडे लागले होते. परंतु तुम्हाला जो निर्णय हवा आहे त्याच्याशी मी ही सहमत असल्याचे हर्षवर्धन पाटील यांनी कार्यकर्त्यांना सांगितले व येत्या ११ तारखेपर्यंत योग्य असाच निर्णय घेऊ असे सांगितल्याने उपस्थित सर्वांचाच भ्रमनिराश झाला आणि हर्षवर्धन पाटलांचा भाजप प्रवेशाचा निर्णय गुलदस्त्यातच राहीला.

आम्ही कुणाच्या विरोधात बोलत नाही म्हणून आम्ही कमजोर आहे असे कोणी समजायचे कारण नाही. आम्ही विरोध केला नाही म्हणून आम्ही बोलायला घाबरतोय अस कोणी समजायचं कारण नाही. आमच्या प्रामाणिकपणा व सभ्यपणाचा राष्ट्रवादीने आजवर गैर फायदा घेतला. बारामतीच्या विश्वासघातकी राजकारणाला इंदापूर तालुक्यातील जनता कंटाळलेली आहे. आजपर्यंत बारामतीकरांनी आमचा चांगुलपणा बघितला, परंतु इथुन पुढे आमचा आक्रमकपणा दाखविल्याशिवाय राहणार नसल्याचे मत राज्याचे माजी सहकार व संसदीय कार्यमंत्री हर्षवर्धन पाटील यांनी इंदापूर येथे बोलताना व्यक्त केले.

हर्षवर्धन पाटील हे इंदापूर विधानसभा मतदारसंघ २०१९ च्या भव्य जनसंकल्प मेळाव्यात इंदापूर येथील मार्केट कमेटी मैदानावर बोलत होते. ते पुढे म्हणाले की कै. शंकरराव भाऊ व कै. घोलप साहेबांनी शिकविलेला स्वाभिमान आमच्या रक्तात आहे. आम्ही कै. भाऊंचा विचार पाळला म्हणून एकदा नाही, दोनदा नाही तर सलग पाचवेळा लोकसभा निवडणूकीत राष्ट्रवादीचे प्रामाणिकपणे काम केले आहे. परंतु आम्हाला पदरी काय मिळाले ? निराशाच. २०१९ च्या लोकसभेला देखील आम्ही कार्यकर्त्यांचा विरोध डावलुन सुप्रिया सुळेंच काम केलं आणि इंदापूर तालुक्यातुन ७१ हजाराचे लीड देवुन सुप्रिया सुळे यांना निवडून येण्यास प्रामाणिकपणे मदत केली. जर आम्ही मदत केली नसती तर बारामती लोकसभेचं चित्र वेगळं दिसलं असतं असे हर्षवर्धन पाटील म्हणाले.

इंदापूर तालुका एक कुटुंब आहे. या सगळ्या कुटुंबाला एकत्र घेवुन जाण्याचं काम आम्ही केलं. या तालुक्यातील सर्व जाती धर्माला एकत्र घेवुन जाण्याच काम आम्ही केलं, ना जात बघीतली, ना पात बघीतली, ना गट बघीतला, ना विरोधक बघितला. आलेल्या प्रत्येक माणसाला एकत्र घेवुन जाण्याचा प्रयत्न आम्ही केला, परंतु घडले मात्र वेगळेच. १९९१-९२ मध्ये काँग्रेसचे ४२ खासदार निवडून आले होते. त्यावेळी फेर निवडणुकीत ४० खासदारांना तीकीट दिले आणि दोन खासदारांना तीकीट नाकारले त्यामध्ये कै. शंकरराऊ भाऊंचा समावेश होता. त्यावेळी भाऊंचे तिकीट कापून ते तिकीट बारामतीच्या अजित पवारांना दीलं. तरीही नाराज न होता भाऊंच्या आदेशाच आम्ही पालन केलं. त्यानंतर २००९ च्या विधानसभेला सध्याच्या विद्यमान आमदाराला राष्ट्रवादीशी बंडखोरी करून निवडणूकीत उतरविले. पक्षाने त्यांना सहा वर्षासाठी पक्षातुन निलंबीत