सावधान ! ‘या’ प्रकारची आधारकार्ड वैध नाहीत, मोठे नुकसान होण्याचा UIDAI ने दिला इशारा, जाणून घ्या

0

नवी दिल्ली : एन पी न्यूज 24 –   आपण दुकानातून आपले आधार कार्ड लॅमिनेट केले असल्यास किंवा ते प्लास्टिक कार्ड म्हणून वापरत असल्यास काळजी घ्या. असे केल्याने आपले मोठे नुकसान होऊ शकते. यूआयडीएआयने याविषयी बर्‍याच वेळा इशारे दिले आहेत.

यूआयडीएआयने दिलेल्या इशाऱ्यातत असे म्हटले आहे की असे केल्याने तुमचा आधार क्यूआर कोड काम करणे बंद होऊ शकते किंवा खाजगी माहिती चोरली जाऊ शकते. यूआयडीएआय स्पष्टपणे सांगते की आपली मंजुरी न घेता आपली वैयक्तिक माहिती दुसर्‍याकडे पोहोचू शकते.

आधार स्मार्ट कार्डच्या छपाईची किंमत 50 ते 300 रुपयांपर्यंत आहे, जे पूर्णपणे अनावश्यक आहे. युआयडीएआयने म्हटले आहे की प्लास्टिक किंवा पीव्हीसी आधार स्मार्ट कार्ड बहुतेक वेळेस आवश्यक नसतात. याचे कारण म्हणजे द्रुत प्रतिसाद कोड सहसा कार्य करणे थांबवते. अशा अनधिकृत मुद्रणामुळे क्यूआर कोड कार्य करणे थांबवू शकेल.

होऊ शकते मोठे नुकसान

आधार एजन्सीने जारी केलेल्या निवेदनात असे म्हटले आहे की आपल्या परवानगीशिवाय आपली वैयक्तिक माहिती चुकीच्या घटकांना दिली जाईल. यूआयडीएआय प्लॅस्टिकचा असा विश्वास आहे की आधार स्मार्ट कार्ड पूर्णपणे अनावश्यक आणि निरुपयोगी आहे. सामान्य कागदावर डाउनलोड केलेले आधार कार्ड किंवा मोबाइल आधार कार्ड पूर्णपणे वैध आहे.

परवानगीशिवाय आधाराची माहिती वापरणे गुन्हा आहे 
आधार कार्डची माहिती गोळा करणार्‍या अनधिकृत एजन्सींनाही यूआयडीएआयने चेतावणी देताना सांगितले की, माहिती मिळविणे किंवा आधार कार्डचे अनधिकृत मुद्रण करणे दंडनीय गुन्हा आहे. असे केल्याने कायद्यानुसार तुरूंगवासही भोगावा लागू शकतो.

Leave A Reply

Your email address will not be published.