धक्कादायक ! पोलिस ‘रिमांड’ होममध्ये रोहिलेली अल्पवयीन मुलगी ‘प्रेग्नंट’

0

नवी दिल्ली : वृत्तसंस्था – बिहारमध्ये रिमांड रूममध्ये असलेली अल्पवयीन मुलगी प्रेग्नेंट झाल्याचा धक्कादायक प्रकार घडला आहे. यामुळे पोलीस डिपार्टमेंटमध्ये एकच खळबळ उडाली आहे. पटनाच्या गाईघाटमधील उत्तर डिफेन्स होम (रिमांड होम) वरुन बेटियाह येथे आल्यावर अल्पवयीन मुलीवर तिच्याच प्रियकराने शारीरिक संबंध ठेवले. जेव्हा ही मुलगी गरोदर राहिली तेव्हा हे प्रकरण उघडकीस आले.

या प्रकरणात बेतिया राज्य रेल्वे स्थानकात एफ आय आर दाखल करण्यात आला आहे. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, बेतिया राज्य रेल्वे स्थानकात दाखल करण्यात आलेल्या एफआयआरमध्ये पीडितेने म्हटले आहे की, यावर्षी जानेवारीला तिला संरक्षण गृहातून बेतिया कोर्टात पोलिस कोठडीत आणण्यात आले होते. याच अनुषंगाने तिचा कथित नवरा (प्रियकर) पटना येथील टुन्ना साहही बसमध्ये चढला. हे दोघेही बसमधून हाजीपुरला आले.

एफआयआरमध्ये पीडितेने म्हटले आहे की, त्यानंतर त्यांनी हाजीपुरात रेल्वे पकडली. त्यानंतर मुझफ्फरपूरहून बेतिया येथे यावे म्हणून टुन्नाने पोलिस कर्मचारी विश्वनाथ सिंह यांना 500 रुपयांची लाच दिली आणि मुलीला बाथरूममध्ये बोलावले. स्नानगृहात टुन्नाने तीच्याशी शारीरिक संबंध ठेवले. यानंतर कोर्टाच्या हजेरीनंतर ती पुन्हा डिफेन्स हाऊसमध्ये परत आली.

हे प्रकरण उघडकीस आल्यानंतर संरक्षण अधीक्षकांनी बेतिया कोर्टाला त्याविषयी माहिती दिली. बेतियाच्या प्रथम अतिरिक्त जिल्हा व सत्र न्यायाधीशांच्या आदेशानुसार बेतिया महिला पोलिस ठाण्याचे प्रभारी पूनम कुमारी यांनी मुलीचे निवेदन घेतले. मुलीच्या विधानाच्या आधारे बेतिया रेल्वे स्थानकात एफआयआर नोंदविण्यात आला.

मुलीच्या निवेदनावर सुदिन बेसरा यांनी मंगळवारी सांगितले की, ‘टुन्ना साह, होमगार्ड जवान विश्वनाथ सिंह आणि कॉन्स्टेबल मिंटू कुमारी यांच्यावर अल्पवयीन मुलीवर पॉस्को कायद्यांतर्गत बलात्कार केल्याप्रकरणी एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे. पोलिस संपूर्ण प्रकरणाचा तपास करत असून अद्याप कोणालाही अटक झाली नाही.

Leave A Reply

Your email address will not be published.